Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ลู้ค in the city...

.....หลังจากฟลอริด้ารอบสุดท้าย...ผมสาบานกับตัวเอง..(กรูจะไม่กลับไปอีกแล้ว)..ไม่ใช่เพราะผมไม่ชอบหรืออะไรนะคับ...แต่มันก็อ่ะนะ..3 ปีแล้วไง...มันเริ่มรู้สึกตันกับเมืองนี้แล้วอ่ะ...เริ่มไม่มีอะไรน่าตื่นเต้นแล้ว..อีกอย่างอายุก็เข้า 25 แล้ว...ถึงเวลาคิดเรื่องอนาคตซะที...ถึงเวลาเรียนต่อกับเค้าแล้ว(จริๆเงินก็ยังเก็บไม่พอหรอกนะ..แต่เอาวะ..ไปตายเอาดาบหน้า)...
    ......ผมใช้ชีวิตอยู่เมืองไทยอีกครั้ง(รอบที่เท่าไหร่แล้วก็ไม่รู้)...แต่คราวนี้เป็นแค่ช่วงสั้นๆ...(ไม่ถึงเดือนเลยมั๊ง...จำได้ว่ากลับไปคราวนี้มีนัดกินข้าวกันกับเพื่อนสมัยมหาลัย..ทุกคนตกใจมากที่ผมปรากฎตัวในงาน..แต่วันที่เจอกัน อีกสามวันข้างหน้าผมก็บินแล้ว..จนเพื่อนแอบด่า..."ถ้ามรึงจะอยู่เมืองไทยแค่นี้..วันหลังมรึงไม่ต้องกลับมาให้พวกกรูเห็นหน้า")....ก็อย่างที่บอกคับ ผมกลับมาเพียงแค่เปลี่ยนวีซ่าของผมเป็นวีซ่านักเรียน..(เอกสารจากทางโรงเรียน และวันนัดสัมภาษณ์วีซ่า ไอ้ลู้คจัดการตั้งแต่อยู่ฟลอริด้า)...
    .....ว่าแล้วก็นึกขึ้นได้ ขอเล่าเรื่องขำๆในวันสัมภาษณ์วีซ่าหน่อยดีกว่า...

จากคุณ : ลู้ค skywalk<newyork>er - [ 24 ม.ค. 52 17:08:52 A:69.112.170.7 X: TicketID:201407 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com