Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ใครเคยมีปัญหารักต่างเชื้อชาติ แล้วพ่อแม่ของเค้าไม่ยอมรับเรามั้ยคะ?

ใครเคยมีปัญหารักต่างเชื้อชาติ แล้วพ่อแม่เค้าไม่ยอมรับเรามั้ยคะ?

เราพบและรู้จักกับแฟนเรา ซึ่งเป็นคนจีนแท้ๆ จาก mainland เมื่อ 2 ปีก่อน ตอนที่เราทั้งสองไปเรียนโทที่ประเทศหนึ่งๆ

ตอนนี้เราและเค้าได้กลับมายังประเทศของตนเองแล้ว ก็ยังคงติดต่อกันอยู่ทางโทรศัพท์ sms และ msn

ปัญหาก็คือ ครอบครัวของเค้า ไม่อยากให้ลูกชายเค้าคบเป็นแฟน/แต่งงานกับคนที่ไม่ใช่คนจีนค่ะ พ่อแม่เค้าเป็นคนที่ conservative มากๆ และเค้าก็คิดด้วยว่าคนที่มาจากประเทศเอเชียล่างๆ เช่น ไทย พม่า ลาว ไม่ค่อยดีอ่ะค่ะ

ตอนนี้ที่พยายามทำอยู่ก็คือ ให้แฟนพูดเรื่องดีๆของเราให้พ่อแม่เค้าฟัง แต่เหมือนจะไม่ค่อยเป็นผลเท่าไรนัก

เราไม่รู้จะทำยังดี มีใครที่เคยมีปัญหาแบบนี้มั้ยคะ แล้วคุณผ่านมันมาได้อย่างไร

เราไม่เข้าใจนะ เราก็ไม่เคยเจอกับพ่อแม่เค้าเลย ทำไมเค้าตั้งแง่รังเกียจเราขนาดนี้..

เราจะชนะใจครอบครัวเค้าได้ยังไงคะ อยู่ไกลกันอีก

จากคุณ : โป้ยกั๊กกะจับฉ่าย - [ 26 ม.ค. 52 11:57:01 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com