Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

อยากทราบข้อมูลการเรียนต่อ ป. โท ที่ Sweden

คือ ผมจบ วิศวกรรมสื่อสาร เกรด 2 ต้นๆ อยากไปเรียนต่อที่สวีเดน ด้าน วิศวกรรมสื่อสาร

1. รบกวนชวนเเนะนำมหาวิทยาลัย ด้านที่เกี่ยวกับวิศวกรรมสื่อสาร หน่อยครับ

2. ค่าครองชีพ เดือนละเท่าไร เเล้วพัก กับ homestay หรือว่าอยู่ apartment อันไหนดีกว่าครับ

3. การทำงาน part-time ได้ สัปดาห์ละกี่ ชั่วโมง เเล้วได้ ชั่วโมงละประมาณเท่าไร

4. อยากทราบชีวิตความเป็นอยู่ ของคนในเมือง Gothenborg, Lund, Karlskrona หน่อยครับ

ขอบคุณมากครับ

***ป.ล. คือตอนนี้ผมได้ สมัครไปที่ Lund University, Chalmer University of Technolgy, Blekinge Institute of Technology ตอนนี้กำลังรอผลตอบรับอยู่   ไม่ทราบว่าเพื่อนๆ พี่ๆ มีความคิดเห็น กับ มหาวิทยาลัยเหล่านี้อย่างไรบ้างครับ***

จากคุณ : For_sure - [ 26 ม.ค. 52 13:40:20 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com