Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ควรใส่ซองทำบุญที่เมกาเท่าไหร่ดี

สวัสดีค่ะ เพิ่งมาเมกาได้สิบกว่าวันเองค่ะ แต่มีแพลนจะจัดงานที่วัดไทยในเมกา ทางเจ้าหน้าที่ที่วัดก็ให้ข้อมูลมาครบถ้วน ว่าเราต้องเตรียมอะไรบ้าง สำหรับข้อสงสัยมีอยู่ว่า ทางเราต้องเตรียมปัจจัย (เงิน) ใส่สองให้ทางวัด เช่น ปัจจัยสำหรับพระสงฆ์ที่ทำพิธี ปัจจัยค่าสถานที่และการใช้ของวัด etc. ซึ่งทางเจ้าหน้าที่ก็บอกว่าแล้วแต่จิตศรัทธา จะถามแฟนซึ่งเป็นคริสต์เค้าก้อไม่ทราบว่าการถวายปัจจัยคืออะไร ตัวเองก้อเพิ่งมาได้ไม่กี่วัน ยังกะประมาณความพอดีไม่ค่อยจะถูก ไม่รู้ว่าที่นี่ว่าเท่าไหร่ถึงเรียกว่าถูก แพงไป หรือพอดี ประเด็นเรื่องการใส่ซองเรยไปกันใหญ่ ก้อเรยอยากได้คำแนะนำค่ะ ว่าปกติการใส่ซองถวายปัจจัยที่เมกาควรเป็นเท่าไหร่ถึงจะสมน้ำสมเนื้อ แต่ไม่เกินไป รบกวนด้วยนะคะ

จากคุณ : janangle - [ 27 ม.ค. 52 04:39:12 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com