Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

งานหรือสามีดี หรือว่าตัวเองกำลังจะบ้าไปแล้วเนี่ย??

ตอนนี้สับสนค่ะ อยากรู้ว่าตัวเองใกล้บ้าแล้วงั้นเหรอเปล่า คือว่า เกิดโตเมืองไทย มีชีวิตเรียกว่าสบายในเมืองไทย เรียนหนังสือก็สูง แต่เจอผู้ชายที่เรารู้ว่าถ้าชั้นจะแต่งด้วย ชั้นต้องไปอยู่ต่างเมืองแน่นอน ก็ยอมแต่งค่ะ เรียนจบโทปุ๊ปไม่ได้ทำงานเลยก็ไปอยู่ประเทศแรก ก็ไปเป็นนักเรียนอีกแล้ว เรียนภาษาจีนของบ้านเค้า เรียนมาสองปีจนเก่งแล้ว ได้ทำงานไปสักสองปีเท่านั้น (กว่าจะมาได้จุดนี้ ร้องไห้กับปมด้อยพลเมืองชั้นสอง เรื่องหางานลำบากมาพักนึง) จากนั้นเค้าก็ย้ายไปยุโรปบ้านเกิดเค้า เราก็ต้องตามไปนี่ผ่านไปปีแล้ว ภาษาเยอรมันไม่กระดิกเท่าไหร่ เราก็อยากทำงาน ตอนนี้อายุเลยสามสิบชั้นยังต้องมานั่งเรียนอีกเหรอ นี่ภาษาที่สามแล้วนะ คือชอบเรียนนะ แต่เหนื่อยกับการเป็นนักเรียนแล้วค่ะ เหมือนขาดชีวิตทำงานไป สมัครงานที่นี่หลายที่โดนปฏิเสธหมดเพราะภาษาไม่ได้ เป็นแม่บ้านสามีให้เงินไม่ชอบ แปลกมั้ยคะ แล้วคืนนี้ก็มีความคิด จะกลับเมืองไทย ได้งานชัวร์ๆ แต่ต้องแยกกับแฟน ก็ยอม ก็เลยงงว่าตัวเองเป็นอะไรค่ะ หรือว่าเราจะไม่รักเค้าแล้ว ขอข้อคิดเห็นหน่อยค่ะ

จากคุณ : nutella_waffle - [ 29 ม.ค. 52 06:31:46 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com