Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

อายุ 30 แล้ว ไปออส สายไปไหม

ตอนนี้ ผมอายุ 30 ได้เงินเดือน 16,000 บาท
    มีเพื่อนชวนไปออส ไปเรียนและก็ทำงาน
    ไปอยู่กับเพื่อน ช่วยแชร์ค่าเช่าบ้าน
    งานก็มีรออยู่ (เป็นงานร้านอาหาร)
    เพราะเพื่อนอีกคนกำลังจะกลับ
    รอผมไปเขาก็จะให้ผมทำงานแทน

ผมจะไปเรียนภาษาก่อนสัก 5-6 เดือน
    แล้วระหว่างนั้นก็จะทำงานไปด้วย
    เงินที่ไปก็ขอยืมแม่ครึ่งหนึ่ง ออกเองครึ่งหนึ่ง
    เงินค่าตั๋วขากลับไปหาเอาที่นั่น

ขอความเห็นหน่อยครับว่าจะไปดีไหม?

จากคุณ : bank22 - [ 30 ม.ค. 52 20:52:12 A:192.168.0.17 X:124.122.211.191 TicketID:202878 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com