Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ผมทำร้านเครื่องเขียนอยู่ อยากขอไอเดียดีๆจากเพื่อนๆที่เคยมีประสบการณ์ในต่างประเทศครับ

ร้านเครื่องเขียนของพ่อผมเป็นร้านแบบชาวบ้านๆน่ะครับ แล้วบรรยากาศก็ค่อนข้างแก่ๆ ทั้งทั้งที่กลุ่มลูกค้าคือเด็กวัยรุ่น

ทีนี้ผมต้องเข้ามารับช่วงต่อ เลยอยากปรับบรรยากาศให้ดูวัยรุ่น ให้มันคึกคักกระชุ่มกระชวยและทันสมัยขึ้น

ผมเ ลยลองตระเวนดูร้านต่างๆในกรุงเทพ(ร้านผมอยู่ต่างจังหวัดนะครับ)ก็ได้ไอเดียมาพอสมควร แต่รู้สึกว่ามันน่าจะมีอะไรที่พัฒนาไปได้กว่านี้อีก

เลยอยากขอไอเดียจากเพื่อนๆไกลบ้านน่ะครับ ว่าร้านเครื่องเขียนเมืองนอกเค้ามีจุดดีอะไรที่เพื่อนๆชอบกันและน่าจะนำมาประยุกต์ใช้กับเมืองไทยได้

เพื่อนๆอยากเห็นร้านเครื่องเขียนแบบไหนกันบ้างครับ?

จากคุณ : bluedracula - [ 31 ม.ค. 52 20:32:37 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com