Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เพื่อนๆคนไหนบินบ่อยๆ ช่วยเลือกที่นั่งให้หน่อยค่า.......

คือเรากับเพื่อนจะกลับเมืองไทยเร็วๆนี้ แล้วเราก็จองตั๋วเครื่องบิน EVA..... แล้วเค้าก็ให้จองที่นั่งบนเครื่องบิน...... เราไม่ได้บินมานานแล้ว ไม่รู้ว่าจะเลือกที่นั่งยังไงดี เลยมาตั้งทู้ถามความเห็นพี่ๆเพื่อนๆที่ใจดีในห้องนี้ทุกคนนะคะ......

1. ที่นั่งนี้คือที่นั่งจาก LAX ลงใต้หวัน เครื่องออกจาก LAX ตอนกลางคืน ประมาณเที่ยงคืน...... คืนนั้นเป็นคืนพระจันทร์เต็มดวง ดวงจันทร์จะเป็นสีเงินสว่างสดใส..... เพื่อน(ที่สุดแสนโรแมนติกของเรา) บอกว่าอยากเห็นกระต่ายบนดวงจันทร์ใกล้ๆ..... จึงขอถามว่า.......ไม่ทราบว่าเราควรจะเลือกที่นั่งแถว A หรือแถว K ถึงจะได้บินไปชมจันทร์ไปค่ะ.......

2. เราเป็นคนที่ชอบนั่งริมหน้าต่าง ส่วนเพื่อนจะชอบนั่งริมทางเดิน..... เหมือนว่าจะไม่มีปัญหาใช่ไหมค่ะ..... แต่กลับมีปัญหาค่ะ...... เพราะเครื่องบินใหญ่ มีที่นั่งสามที่ ถ้าเรานั่งอย่างที่เราและเพื่อนชอบ ก็จะมีคนมาขั้นกลางเราสองคน ซึ่งก็จะทำให้เพื่อนเราชมจันทร์ไม่สะดวกอีก..... (เรื่องมากจริงๆเพื่อนชั้น)...... แต่ถ้าจะให้คุณเธอมานั่งตรงกลาง คุณเธอก็อึดอัดอีก...... เราก็เลยจะเลือกที่นั่งสองคนหน้าห้องน้ำ..........

แต่ไม่ทราบว่าที่นั่งหน้าห้องน้ำมันจะเหม็นไหมค่ะ เพราะจำได้ว่า ที่นั่งหน้าห้องน้ำบนรถทัวร์ที่เราเคยไปมันเหม็นมากๆๆๆๆๆ เหม็นจนสะดุ้งตื่น นอนไม่หลับกันเลยค่ะ....... แล้วมันจะมีคนเดินไปเดินมาบ่อยๆ น่าหนวกหูไหมค่ะ...... กลัวนอนไม่หลับน่ะค่ะ........

3. ถ้าเราจองที่นั่งสองคนไม่ทัน...... แล้วเราเอาที่นั่งสามคน...... ไม่ทราบว่าจะมีความเป็นไปได้มากแค่ไหนค่ะ ที่จะมีคนมาเลือกนั่งตรงกลางระหว่างเราสองคน........... (ช่วงนั้นเป็นช่วงเทศกาลค่ะ น่าจะมีคนกลับไทยเยอะ)

4. ร้านอาหารที่สนามบินใต้หวันร้านไหนอร่อยบ้างค่ะ.......

คำถามเหมือนจะไร้สาระไปนิดนึง แต่ว่ามันค่อนข้างมีสาระสำหรับเรานะคะ ก็นั่งเครื่องกลับเมืองไทยมันนานๆๆๆๆๆเหลือเกินนะคะ นั่งกันจนเมื่อยกันไปข้างนึงเลย........ แล้วเงินทองหายาก...... นักเรียนอย่างเราไม่มีเงินซื้อที่นั่งสบายๆอย่างคนอื่นเขา ก็ต้องพยายามเลือกทำเลที่มันดีที่สุดน่ะค่ะ.........

ขอบคุณทุกคำตอบนะคะ... ^_____^

PS. ที่นั่งสีเขียวคือที่นั่งที่ว่างอยู่นะคะ

จากคุณ : itims - [ 2 ก.พ. 52 06:45:04 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com