Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ขออนุญาต..วีซ่าอเมริกา..อีกแล้ว..ช่วยผมแก้มือหน่อยครับ...

ข้อมูล 1.ผมกับลูก อีก 2 อายุ 12-13 ปี ทะเบียนบ้านอยู่ กทม
            2.ภรรยากับพีสาวภรรยา ทะเบียนบ้านอยู่ทางภาคเหนือ
            3.พี่สาว+พี่ชาย+น้องชายภรรยา อยู่เมกา เป็นซิติเซน 2 คน
               ถือกรีนการ์ด 1 คน
            4.ผมจดทะเบียนการค้าอยู่ที่บ้านเลขที่ๆภรรยาเป็นเจ้าบ้านอยู่
            5.พาสปอรต์ของทุกคน ผ่าน ญี่ปุ่น+จีน+สิงคโปร์+มาเลย์ ประมาณนี้
               (พี่สาวภรรยาไม่ได้ผ่านญี่ปุ่น) และเคยถูกปฎิเสธครั้งเมื่อมาขอที่
               กงศุลเมกาที่ กทม..เมื่อประมาณ 5 ปีที่แล้ว
            6.บัญชีเงินผาก...ของผมกับภรรรยาแสดงบัญชีร่วมที่ใช้ในกิจการค้า
               มียอดเข้าออกทุกวัน ยอด ณ.วันขอประมาณ 1.8 ล้านบาท พีสาว
               แสดงบัญชีส่วนตัว มียอดประมาณ 5 แสนบาท ลูกผม 2 คน แสดง
               บัญชีเงินสะสมที่ไม่เคยถอนเลย มียอดคนละประมาณ 1.5แสน
    เหตุเกิด..กงศุลเชียงใหม่  พอดีพี่สาวภรรยากลับมาเที่ยวบ้าน เลยบอกว่า
               ปิดเทอมนี้ไปเยี่ยมน้อง+เยี่ยมหลานที่เมกากันดีใหม..เลยพากัน
              ไปขอวีซ่าที่เชียงใหม่...ปรากฏว่า...ถูกปฎิเสธทุกคนครับ...ด้วย
               ความที่เคยเห็นคนแถวๆบ้านไปขอกัน...ก้อเห็นได้กัน ทั้งๆที่
               ทุกคนที่ผมเห็นนั้น ไปทำงานทุกคนครับ...ไม่เห็นมีใครกลับมากัน
               สถานะภาพ ว่ากันตรงๆ ไม่ได้ดีกว่าผมเลยครับ...
    ปรึกษา..ขอเรียนปรึกษาว่า ผมจะแก้มืออย่างไรดีครับ...ผมอยากเข้าไปขอ
               อีกครั้ง ควรจะเว้นระยะนานเท่าไหร่ดีครับ...ผมอยากขอได้...  
               แล้วพอเขาให้..ผมก้อจะบอกว่า...ผมไม่เอาหรอก..และจะบอก
               ให้รู้ว่าคนที่คุณให้ไปนะ...ไม่มีใครกลับสักคน..ส่วนคนที่ตั้งใจไป
               เยี่ยมญาติ..คุณกลับปฎิเสธ...ขอบคุณทุกท่านที่เสียสละเวลาอ่าน
               ครับ...ขออภัยครับ..ปกติไม่เคยเข้ามาในห้องนี้ครับ..ได้แต่
               ขับรถวนเล่นแถวอาบอบนวด(รัชดา)...

จากคุณ : rapatpee - [ 3 ก.พ. 52 21:19:43 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com