Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ขอข้อมูลและคำแนะนำถ้าจะไปเที่ยวโอมานแบบประหยัดค่ะ

ก็ตามหัวข้อเลยค่ะ พอดีได้ตั๋วเครื่องบินไป กลับฟรี bkk-mct-bkk มาค่ะ แต่ต้องจ่ายค่า visa กับค่าที่พักเองค่ะ พยามหาข้อมูลเรื่องที่พักแล้วค่ะ ก็มีแต่แพงๆค่ะ    มีงบฯ ไม่มากค่ะ แต่ก็อยากเที่ยว อยากไปแบบแนว backpacker  ก็ไม่รู้ที่โอมาน มีแบบย่านถนนข้าวสารบ้านเราหรือเปล่า ส่วนข้อมูลอื่นๆ เรื่องการเดินทางจากสนานบินเข้าเมือง และภายในตัวเมืองมีรถประจำทางหรือเปล่า มีที่เที่ยวที่ไหนบ้าง  จึงขอรบกวนท่านผู้รู้และมีประสบการณ์ เข้าแนะนำและอนุเคราะห์ข้อมูลด้วยนะคะ

ปล. ในเบื้องต้น ได้หาข้อมูลจากทางสถานทูต จาก airline และ internet แล้วก็ยังไม่ได้ข้อมูลตรงใจที่อยากทราบ เพราะส่วนใหญคนที่ไปประเทศนี้จะไปด้วยเรื่องธุรกิจ ค่ะ

ขอขอบคุณล่วงหน้านะคะสำหรับท่านที่ให้ข้อมูลหรือเข้ามาแนะนำ

จากคุณ : kik kok bird - [ 4 ก.พ. 52 16:26:14 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com