Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ปัญหาเรื่องPSW VISAค่ะ

คือว่าเพิ่งได้รับจดหมายปฏิเสธมาวันนี้เพราะเรื่องเอกสาร

ทางธนาคารไม่ละเอียดพอค่ะ จริงๆเเล้วตอนขอเอกสาร

จากธนาคาร พนักงานเค้าก็บอกว่าใช้เอกสารนี้ได้ ไม่มี

ปัญหา แต่ว่าโดนปฏิเสธกลับมาเพราะเอกสารอันนี้ ทาง

HOบอกว่าเอกสารไม่ได้ระบุว่ามีเงิน800ปอนด์ตลอดทุกๆ

วันสามเดือนย้อนหลัง เอกสารที่ธนาคารให้มาโชว์เงินที่

เบิกออกไปในเเต่ละครั้งค่ะเพราะว่าเป็นsaving account  

เศร้าใจมากๆเลยค่ะ ทั้งๆที่ทุกๆวันสามเดือนย้อนหลังมีเงิน

ในธนาคารเกิน800ปอนด์ (วันนี้ไปธนาคารมา พนักงานก็

บอกว่าธนาคารออกจดหมายให้ได้แค่นี้ เลยต้องเอาใบที่

HOส่งกลับมาให้เค้าดู เค้าเลยบอกให้ไปใหม่พรุ่งนี้ค่ะแล้ว

เค้าจะออกจดหมายละเอียดๆให้ T.T ความผิดเราเองที่ไม่

เเย้งเค้าตั้งแต่ตอนนั้น) ตอนแรกคิดว่าจะยื่นอุทธรณ์ค่ะ

เพราะว่าไม่อยากให้มีประวัติโดนปฏิเสธวีซ่าค่ะ แต่เริ่มกลัว

ค่ะ กลัวว่าจะโดนปฏิเสธอีก ถ้ายื่นอุทธรณ์ไม่ผ่านจะมีประวัติ

ว่าโดนปฏิเสธวีซ่าไหมคะ หรือว่าถ้าไม่ยื่นอุทธรณ์แล้วจะขอ

วีซ่าท่องเที่ยวเข้ามาในukอีกจะต้องบอกว่าเราเคยโดน

ปฏิเสธวีซ่าไหมคะ เพราะว่าจำเป็นต้องมางานรับปริญญา

น้องสาวภายในปีสองปีนี้ค่ะ บ่นมาเยอะเเล้วขอความเห็น

และคำแนะนำจากผู้รู้ตามนี้เลยนะคะ

1. ควรจะยื่นอุทธรณ์ไหมคะ เพราะจริงๆแล้วเอกสารของธนาคารที่ส่งไปก็ไม่ละเอียดจริงๆค่ะ มีแค่รายละเอียดว่าเบิกเงินไปเท่าไหร่ เหลือยอดเท่าไหร่ ณ วันที่ไปขอเอกสารค่ะ ถ้าขอให้ธนาคารออกเอกสารให้ละเอียดกว่านี้จะมีโอกาสได้วีซ่าไหมคะ (ขอความเห็นค่ะ) ถ้ายื่นอุทธรณ์ต้องจ้างทนายไหมคะ

2. ถ้าไม่ยื่นอุทธรณ์ เวลาขอวีซ่าประเทศอื่นๆรวมทั้งที่UKจะต้องบอกไหมคะว่าเคยโดนปฏิเสธวีซ่าPSWมา

3. ถ้ายื่นอุทธรณ์แล้วโดนปฏิเสธถือว่าเราโดนปฏิเสธวีซ่าเหมือนกันใช่ไหมคะ ถ้าเป็นอย่างนี้ จะติดBlacklistไหมคะ เพราะว่าวีซ่านักเรียนหมดไปแล้ว (ปลายเดือนมกราคม 2009ค่ะ)

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำล่วงหน้าค่ะ
    ตอนนี้เศร้าใจมากๆเลย T.T

**แก้ไขตัวสะกดค่ะ

แก้ไขเมื่อ 06 ก.พ. 52 05:24:02

จากคุณ : nupange - [ 5 ก.พ. 52 01:35:53 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com