Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ใช้ Bank ไหนดีครับ .... อยากขอความเห็น (ใจ) หน่อยนึง ... สับสนและงงมากๆ ครับ

กำลังจะเดินทางไป Sydney ครับ ... ไม่ใช่ VISA นักเรียน เป็น PR ครับผม
    กำลังเลือก Bank ... ดูของ Commonwealth อยู่ ...
    ที่สนใจก็ Account แบบ Streamline e-Access จะเปิดพ่วงกับ NetBank Saver ที่ได้ดอกเบี้ย 4% ต่อปี ...

แต่อยากทราบครับว่า ... ยังมีธนาคารอื่นที่ให้ดอกเบี้ยดีกว่านี้มั้ยครับ ... แล้วเป็น Account แบบไหนครับผม

เห็นบางคนบอกว่า มีแค่ St. George ที่ได้ ATM เลย ... ของเค้ามีแบบ NetBank Saver หรือเปล่าครับ ...

จุดประสงค์คืออยากเอาดอกเบี้ยที่ได้จาก NetBank Saver มาช่วยเรื่อง fee รายเดือนของ Account ปรกติน่ะครับ ...

การฝากเงินที่สาขา ถือเป็น Transaction ที่ต้องเสียเงินค่า fee หรือเปล่าครับ .... อันนี้ไม่รู้จริงๆ จังๆ ....

ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : inter.joker - [ 8 ก.พ. 52 14:14:44 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com