Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

==อ๊าก!! โดนแล้วไง โลก Online ซื่อจริงจริ๊งเรา อยากจะร้องจ๊ากดังๆ+หัวเราะให้ลั่นโลก=={แตกประเด็นจาก H7508623}

5555555555555+

ก่อนอื่นขอขำดังๆ ให้กับตัวเองก่อนค่ะ ฮ่าฮ่าฮ่า

ขออนุญาตแตกเป็นอีกกระทู้นึงนะคะ อยากเล่าให้ฟังค่ะ ไม่มีจุดประสงค์อะไรอื่นๆ นอกจากความเฮฮา สนุกสนานของสังคมเวบบอร์ดค่ะ ที่มีคนหลากหลายรูปแบบ ที่ใช้วิธีการแพรวพราวต่างๆ

คือเรื่องมันมาจากกระทู้กฏ กติกาของ คุณ La Estrellita Brillante ค่ะ ซึ่งเป็นกระทู้ที่เราแตกออกมานี่แหละค่ะ

มีประเด็นเรื่องของ TicketID 198621 หรือที่เรารู้จักกันในนามคุณ Bluegirl, pol, Pearl Harbour หรืออะไรก็ตามแต่ค่ะ ซึ่งอ้างว่าตั้งกระทู้บ่อยๆ เพราะว่าหากระทู้ของตัวเองไม่เจอ

ด้วยความฉะนั้น เราก็เลยลองดูค่ะ เอา ID ของเธอไปหาใน SmartSearch ค่ะ จะได้ดูว่าเอ...หาไม่เจอจริงหรือเปล่า

แต่เอ๊ะ!! พอค้นหาแล้ว เจออะไรแปลกๆ ค่ะ เราเจอ comment ที่ TicketID 198621 นี้ ไปตอบกระทู้เรื่องภาษาไทยที่เราตั้งค่ะ คห.49 แต่ไม่ใช่ชื่อ blue girl (และอีกครั้ง คห.52 ใช้ชื่อ blue girl)

http://www.pantip.com/cafe/klaibann/topic/H7505778/H7505778.html  << นี่เลยค่ะทู้เรา

จากคุณ : Krapook-_-' - [ 10 ก.พ. 52 15:20:52 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com