Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เรื่องคอขาดบาดตาย : ขอคำปรึกษาด่วนครับ

ตอนนี้ผมกำลังศึกษาระดับปริญญาเอกที่สหรัฐอเมริกาโดยเข้าเรียนเทอมนี้เป็นเทอมแรกซึ่งก็ไม่มีปัญหาอะไร  โดยค่าใช้จ่ายในการเรียนทั้งหมด  คือ  ค่าเล่าเรียนและค่าใช้จ่ายรายเดือนทางมหาวิทยาลัยเป็นผู้จ่ายให้  คือ  ผมสมัครเป็น GA ของมหาวิทยาลัยครับ

แต่ในเทอมที่สองนี้ปัญหากำลังจะเกิด  กล่าวคือ  งบประมาณที่ทางมหาวิทยาลัยจะอุดหนุนให้แก่ GA ได้ลดลงไปอย่างมากและก็มีแนวโน้มว่าผมจะไม่ได้เป็น GA ในเทอมหน้า  ทำให้ผมต้องออกเงินเองทั้งหมด  ซึ่งผมมีงบไม่พอครับ

ผมเลยมีคำถามว่า  มีหน่วยงานไหนในประเทศไทยที่ให้ทุนแก่นักเรียนผู้ที่กำลังเรียนอยู่ต่างประเทศบ้างครับ  เพราะผมเข้าไปหาข้อมูลหลายที่แล้วไม่มีหน่วยงานไหนที่ให้ทุนแก่นักเรียนกรณีแบบผมเลย

ขอความกรุณาช่วยเข้ามาให้คำตอบหน่อยครับ  ตอนนี้กำลังเดือดร้อนจริง ๆ ถ้าไม่มีทุนคงต้องกลับบ้านครับ

จากคุณ : popoman1 - [ 12 ก.พ. 52 14:18:20 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com