Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

***รบกวรด้วยค่ะ***ขอคำแนะนำเรื่องพาลูก 1 ขวบกลับเมืองไทย***

จะย้ายกลับเมืองไทยถาวรค่ะ

ต้องเดินแค่ตัวเอง+ลูกอายุ 1 ขวบ ขึ้นเครื่องที่ JFK

ลูกยังไม่รู้ความและคาดว่าไม่สามารถถือของขึ้นเครื่องไปได้เยอะ

อยากได้ข้อแนะนำ+มีข้อสงสัยด้วยดังนี้ค่ะ

--เรื่องการเตรียมของจำเป็นของลูกน้อย (ผ้าอ้อม, wipes,ชุดเปลี่ยน อาหาร ฯลฯ )

--นมแบบพร้อมดื่มเอาขึ้นเึครื่องได้หรือไ่ม่คะ

--เทคนิคการเปลี่ยนผ้าอ้อม(เดานะคะว่าบนเครื่องน่าจะมีที่เปลี่ยนผ้าอ้อมของเด็ก)

--ถ้าลูกน้อยงอแง มีเทคนิคอะไรบ้างคะ

--ต้องแสดงหลักฐานการเป็นแม่ด้วยใช่หรือไม่คะ? หากใช่

ต้องแสดงใบเกิดลูกที่ขั้นตอนใดก่อนขึ้นเครื่องคะ?

--คาดว่าจะให้ลูกใช้พาสปอร์ตไทยตอนเข้าเมืองไทยค่ะ ต้องแจ้งเจ้าหน้าที่หรือไม่คะ ว่าลูกถือ 2 พาสปอร์ต

--ลูกต้องไปรายงานตัวเนื่องจากเป็นพลเมืองสหรัฐฯที่มาอยู่ที่เมืองไทย ใช่หรือไม่คะ

หากเพื่อนสมาชิกมีสิ่งใดเห็นสมควรเสริม หรือเตือนให้ระวัง เชิญเลยนะค่ัะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : Jay - [ 13 ก.พ. 52 14:48:22 A:69.126.126.5 X: TicketID:204449 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com