Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ถามเรื่องทำพาสปอร์ตใหม่กรณีมีวีซ่าที่ยังไม่หมดอยู่ในเล่มเก่าค่ะ

คือตอนนี้มีพาสปอร์ตเเบบเก่าอยู่ค่ะ ทราบว่าเดี๋ยวนี้ต่อไมไ่ด้เเล้วต้องทำใหม่เลย จะเป็นอี พาสปอร์ต
    เเต่ปัญหาคือ มีวีซ่าอยู่ยังไม่หมดอายุค่ะ เลยไม่ทราบว่าถ้าต้องทำพาสปอร์ตใหม่เนี่ยจะต้องทำวีซ่าใหม่ด้วยไหมคะ
    หรือเขาจะใช้วิธีเอาสองเล่มมาเย็บรวมกันเเบบเเต่ก่อนที่ยังไม่มีอีพาสปอร์ต

เเละก็พาสปอร์ตยังไม่หมดอายุจะต่อไว้เลยได้ไหมคะ คือพอดีเรียนอยู่ต่างประเทศ จะกลับเมืองไทยอีสเตอร์นี้ จริงๆพาสปอร์ตหมดสิ้นปีนี้ เเต่คิดว่าไหนๆกลับเเล้วก็ทำๆไปเลย
    วางเเผนจะไปเที่ยวยุโรปต้นปีหน้าด้วย(วางเเผนไกลจัง อิอิ)เดี๋ยวพาสปอร์ตเหลือไม่เกินหกเดือนจะทำไม่ได้น่ะค่ะ

แก้ไขเมื่อ 23 ก.พ. 52 02:47:53

จากคุณ : mamyo - [ 22 ก.พ. 52 08:37:13 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com