Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

อเมริกา หลังจบมหาลัยแล้ว ทำงานที่นั่นได้กี่ปีค่ะ

ตามชื่อกระทู้อ่ะค่ะ

คือว่าตอนนี้หนูเป็นนักเรียนแลกเปลี่ยนอยู่ที่ Sacramento , California อ่ะค่ะ ตอนอยู่เมืองไทยเรียนอยูม.ห้า ตอนนี้ก็กำลังจะขึ้นม.หกแล้ว
    สนใจที่จะต่อปป.ตรีที่เมกาอ่ะค้ะ กะว่าจะเรียน community college สองปีก่อน แล้ว ค่อยไปต่อ university อีกสองปี
    อยากทราบว่า หลังจากที่เราเรียนจบมหาลัยแล้ว เราสามารถทำงานที่อเมริกาตอ่ได้นานเท่าไรค่ะ แล้วเรตเงินเดือนของนักศึกษาที่เพ่งจบเท่าไรอ่ะค่ะ แล้วก็รบกวนขอเรตเงินเดือนทำงานพิเศษด้วยอ่ะค่ะ เพราะว่าจะทำงานไปด้วยเรียนไปด้วย

ขอบคุณค่ะๆ

จากคุณ : Mo - [ 2 มี.ค. 52 13:57:46 A:24.23.32.7 X: TicketID:206650 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com