Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ยังไม่ได้รับการตอบรับจาก Studera เลยอ่ะครับ

สมัครเรียนต่อที่สวีเดนไปน่ะครับ
    แต่ยื่นค่อนข้างช้า ประมาณ วันที่ 26 มกราคม
    ผ่านทาง ดีเอชแอล ไปที่  Studera  แต่สุดท้ายแล้ว
    ก็ไม่สามารถเช็คกับทางดีเอชแอลได้ว่า เอกสารไปถึงเมือไหร่ เนื่องจากพื้นที่ดังกล่าว เป็นพื้นที่ในส่วนของ Remote Area (DHL แจ้งว่าไม่สามารถเช็ดได้)

จนถึงวันนี้ ผมก็ยังไม่ได้รับเมล์ตอบเลยอ่ะครับ ว่าได้รับเอกสารแล้ว  Date received  ในหน้าเว็บ ยังไม่ขึ้นวันที่เลย
    แต่มหาลัยอันดับ 1-2 ที่เลือกไว้ หลายวันก่อนหน้านี้ขึ้นว่า application in process  แต่มหาลัยอันดับ 3 ที่เลือกไว้เป็น -
    และล่าสุดได้มาเช็คในไม่กี่วันนี้ ทั้ง 3 มหาลัยที่สมัครไปขึ้นเป็น - ทั้งหมดเลยอ่ะครับ  เครียดมากเลย  ส่งเอกสารไปตั้งเดือนนึงแล้ว ยังไม่รู้เลยว่าเอกสารจะถึงมือเค้าหรือเปล่า  
    ไม่ทราบว่าในกรณีอย่างนี้แล้ว เอกสารผมจะมีปัญหาอะไรหรือเปล่าครับ ทางเขาถึงยังไม่ขึ้นรายละเอียดอะไรให้เลย
    (ผลไอเอล ผมใส่แนบไว้ในซองใยสมัครเลยอ่ะครับ)
    ปล.1 ถ้าเอกสารผมถึงช้า ไปแม้แต่วันเดียว เอกสารทั้งหมดผมจะถูกปฎิเสธเลยใช่ไหมครับ
    ขอบคุณมากๆครับ

จากคุณ : stopquitceasepause - [ 2 มี.ค. 52 21:27:08 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com