Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ถามหลายข้อหน่อยครับ เรื่องมือใหม่ เรียนภาษาที่ออส

หวัดดีครับพอดีปรึกษาหลายข้อหน่อยนะครับ กำลังจะไปเรียนภาษา
    ที่ออสครับยังไม่เคยเดินทางคนเดียว และ ไกลๆขนาดนี้

1. ผมควรไปทำบัตร บีเฟิส ของ ธ กรุงเทพ ใช่รึปล่าวครับ สำหรับการไปกดเงินที่ซิดนีย์ อันนี้คือดีที่สุดและประหยัดสุดแล้วรึปล่าวครับ ที่ฮิตๆกัน ( เงินก็พอสมควรนะครับ ตอนแรกผมคิดว่า กะ แลกและพกเงินสดใส่กระเป๋าตังค์ไปเลยแต่พี่บอกอันตราย อย่าเลย )
    2. ถ้าผมไปถึงก่อนเปิดเทอม ประมาณ เดือนนึง  ( ผมเปิด 18/05 ครับ แต่คาดว่าน่าจะไป วันที่ 16-18 /04 ครับคงราวๆนี้กะเล่นสงกรานต์ก่อนละค่อยไป ) คือว่า ผมสามารถไปเปิดบัญชีและบัตรเอทีเอ็มที่นั่น ได้เลยรึปล่าวครับ และ หางานเตรียมไว้ก่อนได้ไหมครับ ตามร้านอาหารไทย แบบว่าเผื่อฟลุ๊ค พอดีว่างๆก่อนเปิดเทอมกะไปตระเวนๆหาๆ ก่อน แต่ไม่ซีเรียสนะครับว่าได้หรือไม่ได้  แต่ไม่รุ้ว่าที่นั่น ผมต้องรอเปิดเทอมก่อนรึปล่าว แล้วมี ใบ เวิคเพอมิต อะไรรึปล่าวถึงจะเริ่มทำงานได้ หรือ ว่า ถ้าร้านอาหารไทยเค้ารับ
    ก็เริ่มทำงานได้เลย
    3. เวลาไปเราสมัครงาน ถ้าเรา walk in สมัครงานตามร้านอาหารไทย เราต้องเตรียม resume ขนาดไหนครับ เอกสารต่างๆ ให้เค้าเหมือนเราสมัครงานออฟฟิศหรือทั่วๆไปรึปล่าวครับ แบบประวัติการศึกษาเรา ใบ coe และอื่นๆด้วย ใช่ไหมครับ หรือ ดุ่มเดินๆ เข้าไปและสัมภาษณ์ก็พอ
    ไม่หรอกครับเผื่อว่าต้องใช้จะได้ ซีร๊อก เตรียมไปเยอะๆ ผมไมชอบส่งเมลล์หน่ะครับ กะไปนั่นละเดินชิวๆ และก็หาไปด้วย
    4. มีเพื่อนอยุ่ซิดนีย์นะครับ แต่ว่า ไม่อยากพักกับเพื่อน อยากแชร์กับ ญี่ปุ่น เกาหลีประมาณนี้ จะหายากไหมครับถ้าไปเดินหาและดูห้องตอนไปถึงที่นั่นเลย มีงบ 120 น้อยไปไหม
    5. ขอคำแนะนำเพิม่เติมครับ ถ้าผมไปถึงที่ซิดนีย์แล้วต้องไปติดต่อทำอะไรเพิ่มเติมรึปล่าวครับ ขอคำแนะนำสำหรับคนเพิ่งมาถึงใหม่ๆด้วยครับ
    6.อันนี้ไม่รุ้ว่า ถามได้ไหมครับ แต่เห็นมีเพื่อนบอกว่า ให้ไปทำบัตรนักเรียน ที่ตรอกข้าวสาร มันจะช่วยเราประหยัดอะไรได้หลายๆๆอย่างจริงรึปล่าวครับ

(... คือส่วนตัวภาษาอังกฤษในหัวไม่แข็งแรงเอามากๆๆครับ 555 ขอออกตัวก่อน ไปนั่นเพื่อใช้สภาพแวดล้อม ทำให้ภาษาเราดีขึ้นครับ )

ขอบคุณครับ ผมถามตั้งหลายข้อ  จิงๆ น่าจะมีถามอีก 555 แต่นึกได้เท่านี้

จากคุณ : noppon148 - [ 4 มี.ค. 52 23:05:35 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com