Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

อยากเปิดเบอร์โทรที่ประเทศไทยไว้แต่ต้องไปอยู่เมืองนอกเป็นปี ต้องทำอย่างไร

สอบถามค่ะ

ไม่ทราบว่ามีใครพบปัญหาดังกล่าวบ้างรึเปล่า

คือเรากำลังจะไปอยู่อังกฤษประมาณ 3-4 ปี

ไปเรียนต่อภาษาและก็คงต่อโทที่นั่นเลย

ที่นี่เราอยู่เมืองไทยก็มีเบอร์ที่ใช้ติดต่อกับเพื่อนๆทั้งเก่าและใหม่ มาตั้งแต่สมัยมัธยมจนถึงมหาวิทยาลัยจนจบแล้วก็ยังใช้เบอร์นี้อยู่ ก็คือสรุปความสำคัญได้ว่า เบอร์นี้เราใช้มานานมาก และเพื่อนส่วนใหญ่ที่อาจหายไปแล้วก็ยังรู้ว่าเราใช้เบอร์นี้อยู่

ปัญหาคือเราใช้แบบเติมเงินค่ะ ไม่ได้เป็นโปรยาวๆอะไรทั้งสิ้น แบบวันใกล้หมดก็ไปเติมเรื่อยๆ แต่ตอนนี้ก็ใกล้จะหมดแล้วนะคะ ไม่ได้มียอดสะสม

ก็เลยอยากถามว่ามีวิธีแนะนำบ้างมั้ยคะ ว่าระหว่างที่เรายังอยู่เมืองนอก เบอร์นี้ก็ยังเป็นของเราอยู่ เพราะว่าเผื่อเรากลับมาเมืองไทย ยังไงก็ต้องได้ใช้เบอร์นี้อยู่แล้วเอาไว้ติดต่อเพื่อนๆในอนาคต

หรือเพื่อนๆมีโปรดีๆ สะสมวันยาวๆ หรืออย่างไร ช่วยแนะนำด้วยค่ะ

เอ่อ เป็นของ AIS นะคะ

ไม่ทราบเหมือนกันว่ารบกวนผิดห้องรึเปล่า แต่อย่างไรที่นี่ไกลบ้านน่าจะมีทางออกของปัญหานี้เหมือนกันค่ะ

จากคุณ : เมี๊ยวหง่าวโดนปลาทอดสาวทิ้ง - [ 8 มี.ค. 52 03:57:17 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com