Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

พาลูกลูกกลับไปเที่ยวเมืองไทย 3 เดือนต้องฉีดยาป้องกันอะไรไหมค่ะ

กำลังจะพาลูก 4 กับ เกือบ 2 ขวบ จากอเมริกา กลับไปเยี่ยมครอบครัวที่เมืองไทย 3 เดือนค่ะ อยู่ชานเมืองค่ะ สมุทรปราการ กรุงเทพ แล้วอาจจะไปทะเลบ้าง

ไม่ทราบว่าต้องฉีดยาป้องกันอะไรเพิ่มเติมไหมค่ะ ถามหมอเด็กลูก เค้าก็ไม่ทราบอะไรนัก เค้าก็บอกให้ไปหาข้อมูลออนไลน์ และให้เบอร์โทรถาม

เบื้องต้น หมอเด็กถามว่า เมืองไทย มีไข้มาเลเรีย ไหม.. ไทฟอยด์ระบายหรือเปล่า.... ไข้เหลืองหล่ะ........... ....................

เลยสงสัยว่า ต้องพาลูกฉีดยาอะไรไหมค่ะ

จากคุณ : dadeeda - [ 8 มี.ค. 52 09:55:50 A:192.168.0.17 X:68.252.213.76 TicketID:013648 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com