Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

มีเรื่องอยากเรียนถามผู้รู้หน่อยค่ะ เรื่อง Green card & SSN

มีเรื่องอยากเรียนถามผู้รู้หน่อยค่ะ คือว่า เราได้จ้าง Immigration lawyer ทำเรื่องขอ Green card ให้ลูกสาว และตอนนี้ ลูกสาวมาอยู่ อเมริกา ตั้งแต่ วันที่ 25 เดือน ม.ค เวลาผ่านไปใด้ 3 อาทิตย์ ลูกก้อใด้รับ Green card แต่ ทำไม ถึงตอนนี้แล้ว ลูกสาวถึงยังไม่ใด้รับ SSN เลยล่ะคะ ทั้งๆที่ ตอนทนาย ทำเรื่องให้เขาใด้กรอก ข้อมูลว่าทำั้ทั้งกรีนคาร์ดและ SSN ด้วย, หรือเราต้องไปติดต่อยื่นเรื่องกับ SSN OFFICE อิกที่นึงต่างหาก คือไม่เข้าใจหน่ะค่ะ. หรือเราต้องติดต่อกลับไปที่ทนายแล้วให้เขาตามเรืองให้ดี.( ขอบ่นนิดๆละกันนะ) แหมมันน่าโมโห นะเนี้ย หมดเงินจ้างไปตั้ง เกือบหมื่นเหรียญ นี่ยังต้องมานั่งโมโหกับมันอีก เฮ้อปวดหัว นึกว่าจ้างทนายแล้วจะไม่ต้องมานั่งปวดหัว แ้ล้วนะนี่ แต่ก้อยังไม่วาย. ขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับความเห็น ของทุกๆคน ใว้ ณ ที่นี้ ด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ จุ๊บๆๆ

จากคุณ : Naty - [ 9 มี.ค. 52 21:15:01 A:99.141.182.237 X: TicketID:187421 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com