Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

อยากถามเรื่องกรอกเอกสารและสัมภาษณ์วีซ่าอเมริกาครับ

พอดีจะขอวีซ่านักเรียน F1 ไปต่อโทที่เมกา แต่มีคำถามมาถามสักหน่อยครับ
    1.ถ้าตอนนี้ไม่ได้ทำงาน เรียนภาษาอังกฤษอย่างเดียวนี่ควรกรอกตรง occupation ว่าอะไรครับ
    2.ถ้าเรายังไม่ได้จองตั๋วเครื่องบิน ตรงแผนการเดินทางเราจะกรอกว่าอะไรดีครับ แล้วตอนสัมภาษณ์เราจะตอบเค้าว่าไงดี ถ้าเค้าถามว่าจะไปเมื่อไร และกลับเมื่อไรอ่ะครับ
    3.ถ้ายังไม่มีพี่พักที่นู่น คือกะว่าตอนแรกไปพักกับเพื่อนพี่สาวก่อน(แต่ผมไม่รู้จักเค้า และไม่รู้ที่อยู๋ของเค้าด้วย คือเค้าจะมารับที่สนามบินอ่ะครับ) แล้วจึงค่อยไปเดินหาอพาร์ทเมนท์เอาทีหลัง เราจะกรอกตรงช่องที่อยู่ที่จะไปอยู่ว่ายังไงครับ และควรจะตอบคำถามเวลาสัมภาษณ์ยังไงดี
    4.ต่อจากข้อ 3 นะครับ ถ้าไปถึงแล้ว หาอพาร์ทเมนท์ได้แล้วต้องแจ้งสถานทูตเรื่องเปลี่ยนที่อยู่หรือเปล่าครับ และมีวิธีการอย่างไร

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ

จากคุณ : Shindo_Hikaru - [ 10 มี.ค. 52 00:20:05 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com