Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

รบกวนผู้รู้เรื่องใบขับขี่ ช่วยผมหน่อยครับ NY-MD

เรื่องมีอยู่ว่า เพื่อนผมต้องการทำใบขับขี่ ที่ Maryland แต่ตัวอยู่ NY

ไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไรบ้างครับ?

แล้วที่ NY ได้กี่ปีหรือตามอายุวีซ่ารึป่าว?

จำเป็นไม๊ต้องมีที่อยู่ยืนยันว่าเราอยู่รัฐนั้นๆถึงจะทำได้อ่ะครับ?

เพราะที่Maryland เห็นว่าได้ใบขับขี่ตามอายุวีซ่า จริงหรือป่าวก้อไม่รู้ ไม่รู้จะหาข้อมูลที่ไหนให้ก้อเลยลองมาหาดูในห้องไกลบ้านแต่ไม่มีใกล้เคียงเลย จึงต้องตั้งกระทู้ถามชาวไกลบ้านหน่อยจ้า

ขอบคุณครับผม

จากคุณ : mangsabnarak - [ 11 มี.ค. 52 10:01:51 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com