Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เพื่อนๆช่วงนี้มีส่งของจากต่างประเทศมาเมืองไทย แล้วหายบ้างมั้ยครับ ? ควรเลือกส่งของแบบไหนดี ?

พอดีสั่งของจาก sweden ไม่ได้ลงทะเบียน ตอนนี้เดือนกว่ายังมาไม่ถึง คาดว่าหายเรียบร้อย...

แล้วตอนนี้กำลังต้องส่งของจาก USA มาเมืองไทย ประมาณ $500.00 กลัวของหายครับ

กำลังตัดสินใจอยู่ว่าจะส่งทาง DHL ไปเลยจะดีหรือไม่ (แต่ค่าส่งแพงบรม $225)
    หรือจะใช้ USPS แบบ Expedited 1-3 days ดี (ประมาณ $125)

ปัญหาของ USPS ที่กลัวคือ มาเมืองไทยแล้วก็เข้าระบบ Thailand Post อยู่ดี
    พูดตรงๆคือ กลัว Thailand post ทำหายอะครับ เพราะเคยมีประสบการณ์ เค้าเคยทำ I-20 ผมหายมาแล้วทีนึง ขนาดลงทะเบียนมายังหายเลย...

สอบถามเพื่อนๆว่าเคยมีปัญหาของหายกับบ้างหรือเปล่า? แล้วถ้าเป็นเพื่อนๆจะส่ง usps หรือ dhl ดีครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ?

จากคุณ : Skeeter - [ 17 มี.ค. 52 14:10:53 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com