Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ปัญหาหนักใจกับการเดินทางกับลูกค่ะ

ลูกชายวัย 9 เดือนจะเดินทางกลับเมืองไทยกับแม่ 2 คน นั่งคาเธย์ 17 ชม. ขอถามปัญหาดังนี้นะคะ

1. เรื่องอาหารค่ะ เราทำอาหารให้เค้ากินตลอด พอรู้ว่าจะเดินทางก็เลยลองอาหารขวด หลากหายชนิดมาก ลูกไม่กินเลยค่ะ ก็ลองไปเรื่อยๆจนกว่าจะเจอสักอันที่เค้าต้องชอบ เค้าก็ไม่แตะ ไม่กิน ไม่เอา ชักหนักใจชะแล้วสิค่ะ ไม่รู้ว่าจะทำยังไงดี จะให้กินแต่นมแม่ตลอดการเดินทางก็กะไรอยู่ ช่วยแนะนำทีนะคะ เราทราบมาว่าบนเครื่องเค้ามีอาหารเด็กแจกนี่ มันเป็นอาหารเด็กแบบไหน ยังไง หรืออาหารขวดคะ

2. เรื่องน้ำต้มสุกค่ะ เราเตรียมไปเองใส่ขวดนม 4 ขวด เค้าจะเททิ้งไหมคะ กลัวเค้าไม่ให้ผ่าน

3. เวลาเข้าห้องน้ำ ฝากลูกไว้กับแอร์ดีหรือว่าเอาลูกเข้าไปห้องน้ำด้วยค่ะ

4. ที่นั่งมุมไหนดีที่สุด โซนหน้าทางเท้าหรือว่าใกล้ห้องน้ำค่ะ เพราะต้องแบกลูกตลอดเวลา คิดว่าเค้าคงไม่มีบาสิเนสให้ลูก เพราะว่าอายุเกินที่เค้ากำหนดแล้ว

5. ถ้าต้องให้นมลูก ระบุที่นั่งข้างๆเรากับทางสายการบินได้ไหมคะ ว่าขอเป็นผู้หญิง

6. ขากลับเค้าต้องมีกรอกรายละเอียดตอนเข้าอเมริกาบนเครื่องบิน อันนี้เยอะไหมคะ เพราะขามาสามีจัดการให้หมดเลย ไอ้เราก็มัวแต่เมาเครื่อง

7. จะเอารถเข็นเล็กๆของลูกไปด้วย เพราะคงแบกลูกไม่ไหว ลูกตัวหนัก อย่างนี้เค้ามีบริการเอารถเข็นมารับตอนเครื่องจอดไหมคะ เราเคยอ่านผ่านๆแต่ไม่แน่ใจ

ถามเยอะไปหน่อย ยังไงขอบคุณล่วงหน้ามากๆๆนะคะ เดินทางครั้งแรก ก็ประหม่าด้วยหนักใจด้วย แต่ก้อยากพาลูกไปเยี่ยมที่บ้าน ลูกก็ตัวหนัก อุ้มนั่งตลอดคงเมื่อยน่าดู เฮ้อ...กลุ้มใจค่ะ กลัวก็กลัว สารพัด

แก้ไขเมื่อ 19 มี.ค. 52 02:27:07

แก้ไขเมื่อ 19 มี.ค. 52 02:04:05

จากคุณ : เข็นความสุขขึ้นภูเขา - [ 19 มี.ค. 52 01:56:51 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com