Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ถามเรื่อง transfer I-20 หน่อยครับ

คือจากคราวก่อนที่ผมถามว่าผมจะเข้า us ก่อนกำหนดเพื่อจะไปต่อโทน่ะครับ  พอดีมีคนแนะนำว่าให้ลงเรียนภาษาที่ u ที่เราจะเข้า แล้วพอดีสนใจแต่กำลังคิดว่ามันจะยุ่งยากและเป็นปัญหาหรือเปล่าคืออยากถามดังนี้น่ะครับ
    1.การ transfer I-20 นี่ทำยังไงหรือครับ สมมติว่าผมขอวีซ่าบอกว่าไปเรียนภาษา 6 สัปดาห์ ถ้าผมเรียนจบแล้วผมต้องกลับมาไทย หรือว่าต้องไปรายงานตัวที่กงศุลหรือเปล่าครับ หรือว่าต้องแจ้งใครยังไง
    2.ตอนสัมภาษณ์ควรโชว์ I-20 ไปสองอันเลยไหมครับ( ภาษา และ ป.โท)
    3.ควรจะกรอก study plan รวมกันไปเลยหรือไม่ครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : Shindo_Hikaru - [ 20 มี.ค. 52 00:14:06 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com