Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ขอรบกวนปรึกษาเรื่องการต่อเครื่องที่ LAX ค่ะ

พรุ่งนี้จะเดินทางไปอเมริกาค่ะ โดยนั่งสายการบิน Cathay ค่ะ ไปถึง LAX เวลา 21.15 PM ค่ะ และต้องต่อ เครื่อง Domestic ของสายการบิน Delta ค่ะ ตอน 12.30 AM เที่ยงคืนครึง

เนื่องจากคราวนี้ซื้อตั๋วแยกใบค่ะ เลยกลัวมากว่าจะทันรึเปล่า ไม่เคย Stop Over ที่ LAX เลยค่ะ แต่จากที่เคยไป Atlanta ต้องเอากระเป๋า แล้ว ออกไป Check in ใหม่เลย รวมกับผู้โดยสาร Domestic อื่นๆ ซึ่งตอนนั้นแถวยาวมาก ทำให้ตกเครื่อง นั่นขนาดว่าใช้ ATL มาหลายรอบแล้ว เลยวิตกจริต กับการเดินทางครั้งนี้มาก

อีกเรื่องค่ะ เรานั่ง International เค้าให้กระเป๋า 2 ใบ

พอ Demestic เราต้อง จ่ายเงิน ทั้ง 2 ใบใช่มั้ยคะ เครื่องที่เรานั่งคือ LAX - AVL โดย Stop ที่ Atlanta 1 ครั้ง ถ้าแบบ นี้ เราไม่ต้อง ย้ายกระเป๋าแล้วใช่มั้ยคะ กระเป่าจะ Check through เลยใช่มั้ยคะ

ขอขอบพระคุณทุกคำตอบล่วงหน้านะคะ :)

จากคุณ : Lala - [ 22 มี.ค. 52 20:55:07 A:124.121.177.33 X: TicketID:154301 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com