Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ถามเกี่ยวกับการขอให้ ETS ส่งผลสอบ TOEFL ไปยังมหาลัยครับ

คือผมสอบโทเฟลได้ผลสอบแล้วครับ ตอนนี้จะสมัครมหาลัย อยากให้ ETS ส่งผลไปมหาลัยครับ
    เข้าอ่านในเว็บถึงวิธีการก็สรุปไดว่ามีสองวิธีคือ
    จดหมายและโทรศัพท์ โดยที่เขาบอกให้เราเตรียมข้อมูลเลขบัตรเครดิต เลขมหาลัย เลขแผนก วันเกิด วันสอบ เลขรหัสประจำตัวสอบ
    ทั้งนี้ผมสนใจโทรศัพท์เพราะสะดวกดีที่สุด
    ผมสงสัยว่าข้อมูลบัตรเครดิตนี่เราสามารถบอกเขาไปผ่านโทรศัพท์ได้เลยหรือไม่ครับ หรือทำกันอย่างไรครับ
    เรื่องแบบนี้มันไฮโซเกินครับ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องเลย แต่ถ้าเป็นจดหมายนี่เขามีแบบฟอร์มมาให้กรอกแล้วส่งไป
    คิดว่าก็ไม่เป็นไรแต่ว่าช้าแล้วก็เสียค่าส่งแพง ๆ อีกครับ ทางโทรศัพท์เนี่ยเสียแค่ค่าเอกสารฉบับละ 17 ดอล
    แล้วก็ค่าบริการบัตรเครดิตอีก 12 ดอล คิดว่าสะดวกกว่ามาก แนะนำกันทีนะครับว่า
    ผมทำไงดีถาจะติดต่อทางโทรศัพท์

แรก ๆ ผมนึกว่ามีการกรอกคำขอผ่านเว็บได้เลย แต่หา ๆ ไม่เห็นมีครับ ไงก็ขอความเมตตา กรุณา มุทิตา อุเบกขา กันมาโดยพร้อมเพรียงกันนะครับผม
    ขอบคุณครับ

จากคุณ : กัปตันฮุกT10 - [ 23 มี.ค. 52 14:27:02 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com