Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ใครมีประสบการณ์จดแต่งงานที่ไทยหรือทำวีซ่าท่องเที่ยวไปจดที่อิตาลีบ้างคะ

ใครมีประสบการณ์จดแต่งงานที่ไทย หรือทำวีซ่าท่องเที่ยวไปจดที่อิตาลีบ้าง
    ขอถามคะ ระหว่างจดแต่งที่ไทยกับที่อิตาลี ที่ไหนวีซ่าติดตามออกเร็วกว่ากันคะ?
    ตอนนี้ดิฉันมาเรียนภาษาอยู่อิตาลีคะ เรียนจบคอร์สนี้เดือนหน้านี้ค่ะ ก็ว่าจะกลับบ้านก่อน  เพราะว่าต้องกลับไปทำธุระที่บ้าน แล้วแฟนก็ต้องไปธุระเรื่องงานที่ประเทศอื่นค่ะ ก็เลยไม่มีใครอยู่เป็นเพื่อนที่อิตาลี  ถ้ากลับไปดิฉันกำลังคิดเรื่องว่าจะทำวีซ่าท่องเที่ยว หรือ วีซ่านักเรียนต่อเนื่องจากคอร์สเดิม   เพื่อกลับเข้ามาอิตาลีอีกรอบเพื่อมาจดทะเบียนแต่งงานที่อิตาลีเลย หรืออีกใจนึง คิดว่าจะแต่งงานมาเลยจากเมืองไทย แล้วก็ไปขอวีซ่าติดตามที่สถานทูตอิตาลีดี ตอนนี้ก็สองจิตสองใจอยู่ค่ะ  
    อยากให้ช่วยมาแชร์ความรู้จากคนที่เคยทำเรื่องมาแล้วว่าแบบไหน จะสามารถได้วีซ่าเร็วกว่ากันคะ รบกวนช่วยแนะนำกันด้วยนะคะ จากอนาคตแม่บ้านอิตาลีค่า ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้านะคะ

จากคุณ : Just_Winter - [ 28 มี.ค. 52 20:11:51 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com