Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เกิดมาไม่เคยไปต่างประเทศ ไหว้ละครับไม่รู้จะเริ่มที่ไหน ช่วยทีครับ

อยู่ประเทศไทยมา 19 ปี ไม่เคยออกนอกประเทศไม่ว่าจะแถบเอเชียหรือที่ไหนๆ แต่ ซัมเมอร์หน้า ผมกับเพื่อนคนไทย จะไปบอสตัน ไปอยู่บ้านญาติเพื่อนที่นั่น เรียนภาษาอังกฤษ 3 เดือน (ญาติเพื่อบอกเรียนฟรีไม่รู้ทีไหน) แล้วถ้าให้ญาติเพื่อนยืนยันที่กงศุลเมกา ว่าจะดูแลผมกับเพื่อนอ่ะ ได้ป่ะครับ หรือยังไง

ผมต้องทำอะไรก่อนครับ พาสปอต หรือว่าวีซ่า หรืออะไร แล้วมันคืออะไรทั้งสองอย่างนี้ ผมต้องทำที่ไหน แล้วมันต้องเตรียมอะไรบ้างครับ ต้องพาแม่ไปยืนยันด้วยไหม ว่าให้ลูกไป หรือว่าอะไรอ่ะครับ

คือผม จะไปช่วงเดือน มีนาคม ปีหน้าครับ ผมต้องทำวีซ่าช่วงไหนครับ กลัวไม่ผ่านแล้วไม่ได้ไป เพราะจะไปช่วง summer อ่ะครับ

อ้อ อีกอย่าง แม่ทำประกันให้ผมของ AIA แล้วก็ ไทยประกันชีวิต ที่ไทย ต้องเอาไปด้วยไหมเผื่อจะง่ายขึ้น

ช่วยด้วยครับ โง่มาก ถ้าใครมีอะไรแนะนอกจากนี้แนะมาเลยครับ ถือว่าทำบุญนะครับ ผมไม่เคยจริงๆครับ

เดียวแจกกิ๊ฟให้ครับ แทนน้ำใจ ขอบพระคุณทุกคนีท่มีพระคุณ นี่คือการมาเล่นครั้งแรกในห้องนี้ ^^

จากคุณ : สิวะกาย - [ 29 มี.ค. 52 01:18:01 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com