Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ขออนุญาตปรึกษาเรื่องการคุยกับเพื่อนต่างชาติหน่อยค่ะ

ปกติจะไม่ได้เข้ามาห้องนี้จะอยู่ที่โต๊ะเครื่องแป้งนะคะ แต่พอดีมีเรื่องจะปรึกษาคิดว่าห้องไกลบ้านน่าจะช่วยได้  คือมีเพื่อนของดิฉันคนหนึ่งอายุ 36

ปีแล้ว(หลายคนอาจบอกว่าอายุเยอะแล้วไม่ต้องเป็นห่วง) เค้าได้เล่น MSN คุยกับชาวอังกฤษเป็นคนลอดอนคุยกันมาได้ประมาณ 4 เดือน และผู้ชายก็

โทรหาเค้าทุกวัน และส่งน้ำหอมมาให้ครั้งหนึ่ง(แต่ไม่เห็นบอกว่าจะส่งสร้อยทองคำขาวกับแลปทอปนะคะ) แต่ก็มีการวางแผนว่าผู้ชายจะมาเที่ยวที่เมือง

ไทย แต่ที่ดิฉันสงสัยคือเพื่อนบอกว่าเค้าทำงาน business analysis มีออฟฟิศเป็นของตัวเองและทั้งออฟฟิศมีเค้าทำงานคนเดียว และตั้งแต่คุยกัน

มาเพื่อนก็เปิดwebcam ให้เค้าเห็นหน้า  แต่ว่าเค้าไม่มีwebcam ทั้งที่บ้านและที่ทำงาน แต่เค้าก็ส่งรูปมาให้กันดูดิฉันก็ได้ดูด้วยก็หน้าตาดี แล้วเป็นไปได้หรือคะที่เค้าจะไม่มีเวปแคมถ้าที่ทำงานห้ามเพื่อความปลอดภัยแต่ที่

ออฟฟิศมีเค้าคนเดียว  ที่บ้านเค้าก็น่าจะมีเพราะดิฉันบอกให้เพื่อนลองบอกให้เค้าติดกล้อง เพื่อนบอกว่าเค้าตอบว่ายังไม่พร้อม(แต่ที่ดิฉันกลัวคือในรูปกับตัวจริงจะไม่เหมือนกันสิ) แล้วตอนนี้เหมือนเพื่อนจะกำลังตัดสินใจว่าถ้า

เค้าชวนไปอยู่ด้วยก็จะไปเพราะเพื่อนมีหนี้สินเยอะเนื่องจากเลิกกับสามีแล้วธุรกิจก็มีปัญหา ดิฉันก็ได้แต่บอกว่าคิดให้ดีก่อน เพราะยังไม่รู้จักกันดีพอ แล้วเป็นไปได้เหรอทั้งออฟฟิศมีเค้าอยู่คนเดียว (แต่เพื่อนก็ไม่ได้หวังจะเอา

เงินเค้านะคะ แค่อยากไปอยู่ต่างประเทศเพราะหนี้นอกระบบก็เยอะแต่จะว่ารักเค้าก็คงมีส่วนเพราะเหมือนเค้าเป็นความหวังของเพื่อนนะคะ) ที่เล่ามาทั้ง

หมดอาจจะงงนะคะเพราะเล่าเรื่องไม่เก่ง อยากขอความเห็นจากเพื่อนห้องนี้หน่อยคะว่าควรแนะนำเพื่อนยังไงและจะเปิดให้เค้าอ่านด้วย ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : staryu - [ 3 เม.ย. 52 09:55:47 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com