Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

TOEFL IBT Speaking Template

สวัสดีครับทุกๆ คน

ผมกำลังจะจริงจังกับการเตรียมตัวสอบ TOEFL อีกครั้งหนึ่ง

พอจะทราบมาว่า part speaking ควรจะมีการเตรียม template ไว้ประกอบ ซึ่งจะช่วย improve part นี้ได้เป็นอย่างดี กว่าแทนที่จะเข้าไปนั่งด้นสดๆ ในห้องน่ะครับ
    เลยอยากจะขอความอนุเคราะห์จากทุกคน น่ะครับ ที่มี
    หรือรู้แหล่งที่จะพอหา pattern หรือ template ของ speaking น่ะครับ
    โดยส่วนตัวผมก็กำลังจะลงมือทำนะครับ แต่ยังอยากจะได้คำแนะนำจากผู้รู้น่ะครับ

ขอบพระคุณมากๆ เลยครับ

จากคุณ : คุณชายอิอิ - [ 5 เม.ย. 52 18:22:33 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com