Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เพื่อนๆไกลบ้านคิดว่า ใช้ชีวิตที่เมืองไทย หรือ เมืองนอกดีกว่ากันคะ

ตอนนี้สับสนมากค่ะ ทั้งๆ ที่ได้วีซ่าแล้ว เคยไปอยู่ที่เยอรมัน กับ อัมสเตอร์ดัมอยู่พักนึง แต่ตอนนี้ต้องเลือกแล้วค่ะ ว่าควรจะไปอยู่ที่อัมสเตอร์ดัม หรือ รับเงินเดือน 30000 แล้วอยู่เมืองไทย
    ชีวิตที่ไหนดูศิวิไลย์กว่าคะ คิดมาก จนนอนไม่หลับแล้วค่ะ
    คืออันที่จริงแล้วเรามีแฟนที่เมืองไทยน่ะค่ะ แต่เขาทำงานที่นี่ เป็นคนฝรั่งเศส ถ้าเราไปเขาบอกว่าจะกระโดดตึก อะไรทำนองนั้น แต่เราก็รักครอบครัวเรามาก เพราะว่าบ้านไม่รวย ถ้าไปอยู่ที่นู่นอาจจะมีงานทำ เรียน และ ชีวิตที่ดีกว่า (หรือไม่) แฟนเราก็พยายามทำให้เราแน่ใจมาก ว่าชีวิตที่นู่นมันลำบาก
    ขอcomment เพื่อนๆ ด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : hinalover_p - [ วันจักรี 06:05:25 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com