Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

วิทยาการต่างแดน ขอคำชี้แนะด้วยนะครับ

ครับ คือว่าพอดีผมนี้ก็ชอบดูพวกสารคดี หนังฝรั่ง หรือรายการต่างประเทศต่างๆ แต่ตัวเองก็ยังไม่ได้ไปเที่ยวตามที่ต่างๆหรอกนะครับ เลยจะขอความรู้ที่ ทุกท่านไปพบไปเจอมาซึ่งวิทยาการที่ทันสมัยในต่างประเทศ เช่นที่ ประเทศใดไม่ทราบ แต่คิดว่าคงมีอยู่ทั่วไป ที่ทางออกจากซอยเล็กๆจะมีเสาเหล็กที่ สามารถขึ้นและลงให้รถออกไปได้ ส่วนญี่ปุ่นก็เด่นในเรื่อง การขนส่ง ซึ่งขอให้ผู้ที่ไปต่างประเทศบอ่ยมาแบ่งปันความรู้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ ขอเน้นพวกการขนส่งนะครับ

จากคุณ : ห้ามพูดคำหยาบ - [ วันจักรี 12:53:28 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com