Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เที่ยวSan franแต่สองวันก็เที่ยวหมดแล้วครับ แต่ต้องอยู่ที่นี่อีกนาน ช่วยแนะนำทีครับ

ไม่รู้ว่าผิดห้องหรือป่าวนะครับ แต่ห้องนี้ บางทีเราอยู่ต่างประเทศเหมือนกันเราก็น่าจะแนะนำกันได้มั้งครับ

คือตอนนี้ผมอยู่San Francisco สองวันที่ไปเที่ยวมาก็ลุยมาหมดละ แต่รู้สึกว่า ที่เที่ยวน้อย เมืองเล็ก อนึ่งผมไม่ค่อยชอบช๊อปปิ้งด้วย

คือ ผมโดนบังคับเลยว่าให้อยู่San Fran 2 อาทิตย์กว่า แต่เชื่อมั้ยว่าผมมาอยู่กับพี่ผม พี่ผมก็ต้องออกไปเรียนด้วย บางทีผมก็อยู่คนเดียว คุณคงเข้าใจนะครับ ไกลบ้านแล้วอยู่คนเดียว เบื่อมากกกกกกกกกกกก เหงาด้วย คิดเถิงเพื่อนๆพ่อแม่ๆ เบ็ดเสร็จผมมาอยู่ที่นี่ เดือนครึ่งได้ แต่เดือนนึงมันก็นานนะครับ คิดดูสิครับปีใหม่ผ่านไปสามเดือนเอง แต่ดูสิครับเหมือนนานโขแล้ว

ผมก็อยากหาที่เที่ยวอะครับ อยากจะฆ่าเวลาที่เหลือสองอาทิตย์นี้ให้เร็วที่สุดเท่าที่จะทำได้  เพราะสองอาทิตย์นี้พี่ผมทำงาน แล้วหลังจากสองอาทิตย์นี้พี่ผมจะพาไปเที่ยววอชิงตัน อันนี้ไม่น่ามีปัญหาคงไม่เบื่อ

สองอาทิตย์นี้นั้นยังมีเวลาที่พี่ผมจะหยุดเรียนพาผม เที่ยวได้ แม้พี่ผมจะอยู่ที่นี่มาหลายปีก็ตามแต่ก็ไม่รู้สถานที่ท่องเที่ยวเท่าไรเลย รู้แต่ดังๆเช่นGloden Gateก็ไปมาแล้ว ช่วยแนะนำสถานที่ท่องเที่ยวทีครับ แบบเอาไกล้San Fran ก็ได้ ขออย่าขับรถเกิน3-4ชั่วโมง ก็พอครับ เอาแบบสองอาทิตย์ก็เที่ยวไม่หมดก็ได้ครับ ไม่งั้นเบื่อตายเลย ผมจะดูทีวีของไทยเวลาก็ไม่ตรงกัน เล่นMSN ตอนเช้าสายๆไม่มีเพื่อนออนสักคน ดึกๆของเมกา ที่ไทยก็เช้าเพื่อนก็ไม่ออนอีกสักคนอีก ต้องตื่นมาตอนเนี้ยครับ ตี สี่ ตี ห้า ดังนั้นอยากเที่ยวให้เวลาผ่านไปเร็วๆครับ ช่วยแนะนำสถานที่ที ขอบคุณครับ

จากคุณ : kepok - [ วันจักรี 19:53:51 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com