Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

หนังสือสอง IELTS ที่จตุจัก

***หนังสือมือสอง IELTS ที่จตุจักร***

จขกท.จะเตรียมตัวสอบ IELTS ค่ะอยากซื้อหนังสือ IELTS ของพวก Cambridge มาอ่าน แต่ราคาก็แพงเหลือเกิน อยากรู้ว่าที่จตุจักรที่เค้าขายหนังสือมือสองจะมีขายมั๊ยคะ แต่อย่างพวก CD-ROM นี่คงไม่มีใช่รึป่าวอ่ะ  แล้วไม่ทราบว่าโซนที่ขายหนังสือมือสองที่จตุจักรเค้าเปิดวันไหนบ้างคะ ขอบคุณมากค่ะ

ปล. ช่วยแนะนำทีค่ะว่าหนังสือเล่มไหนดี เราไม่ค่อยเก่งอังกฤษเท่าไหร่ ซึ่งถ้าไปเรียนตามสถาบันเนี่ยะ คงต้องเสียเงินปรับพื้นฐานแหงๆ ตอนนี้เรียน writing ที่อ. ดวงใจที่เดียวค่ะ ชอบมากๆ เลย รู้สึกว่าเราเขียนอะไรได้เยอะขึ้นและไม่ออกทะเลเหมือนแต่ก่อน

เคยเห็นคุณนัท 305 แนะนำ Cambridge IELTS objective intermediate กับ advanced ค่ะ ไม่ทราบว่ามีขายแต่แบบที่หนังสือหรือคะ หรือว่ามีแบบ CD ด้วย ถ้าเล่มนี้ดีจริง ฝึกได้ทุก skill ก็อาจจะซื้อมาอ่านค่ะ

Edit : เพิ่งมาเห็นว่าหัวข้อกระทู้เขียนผิด ต้องขออภัยด้วยค่ะ

แก้ไขเมื่อ 08 เม.ย. 52 22:32:45

จากคุณ : H&J - [ 8 เม.ย. 52 20:34:03 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com