Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ช่วยด้วยค่ะรถเราโดนชน

คือว่าระหว่างที่เรารอที่จะเลี้ยวซ้าย อยู่ที่เลนรอที่จะเลี้ยวอ่ะค่ะ รถเราจอดอยู่เฉยๆนะค่ะ จู่ๆก็มีรถจากฝั่งตรงข้ามวิ่งมาชนรถเราเฉยเลย เอาเป็นว่าเราเป็นฝ่ายถูกแน่ๆค่ะ เราจอดอยู่เลนของเราด้วย ไม่ได้ล้ำเส้นอะไรเลย
    แต่เรื่องของเรื่องคือว่าตอนเราซื้อประกันเราก็ซื้อแบบมั่วๆอ่ะค่ะ แบบว่าภาษาอังกฤษไม่ค่อยดี ปรากฏว่าประกันเราเป็นแบบประกันชั้นสามค่ะ เพราะฉะนั้นเราจะต้องติดต่อกันประกันฝั่งโน่นเอง นี่เป็นครั้งแรกในชีวิตเลยนะค่ะที่เราโดนรถชน ตอนนี้เราเลยอยากจะถามเพื่อนๆว่าเราจะทำไงต่อไปค่ะ หรือว่าเราจะต้องติดต่อทนายให้ไปคุยกับประกันของฝั่งโน่น แล้วเวลาประกันของฝั่งโน่นโทรมาหาเรา เราจะต้องทำไงค่ะ ต้องพูดแบบไหนเราจึงจะไม่เสียเปรียบ เพราะเรารู้สึกว่าถึงแม้เราเป็นฝ่ายถูก เค้าก็คงอยากจะจ่ายให้น้อยที่สุดเท่าที่จะทำได้ ตอนนี้งงและสับสนไปหมดเลยค่ะ ภาษาอังกฤษก็แบบว่าใช่จะดีนัก มีใครที่เคยเจอแบบเราบ้างค่ะ

จากคุณ : sporix - [ 16 เม.ย. 52 09:32:41 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com