Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

++ สนใจเรียนต่อโทด้าน logistics ที่อเมริกา ควรเลือกเรียนเป็น MBA หรือ Engineering ดีคะ ++

จบป.ตรี ทางวิศวะไฟฟ้าค่ะ  มีประสบการณ์ทำงานสองปีกว่าๆ

แต่ตอนทำงานดันมาทำสาย IE ก็เลยมีความสนใจอยากเรียนต่อโททาง

ด้าน logistics ที่อเมริกา  อยากถามพี่ๆเพื่อนๆห้องนี้หน่อยค่ะว่า

ควรเลือกเรียนเป็น MBA พวก supply chain management

หรือว่าควรเลือกเรียน Industrial Engineering แต่เป็น major logistics ดี

สองอันนี้มันต่างกันยังไงอ่ะคะ  แนวโน้มอันไหนน่าเรียนกว่ากัน

ขอบคุณค่ะ  

ป.ล. ตอนนี้เลือกไม่ถูกเลยค่ะว่าจะสอบ GRE หรือ GMAT

จากคุณ : le_seen - [ 16 เม.ย. 52 22:46:55 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com