Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เตรียมตัวไปเรียนต่ออเมริกา..ต้องเอาอะไรใส่กระเป๋าไปบ้างเอ่ย

จะไปเรียนต่อโทเดือนสิงหานี้ค่ะ รอดูมหาลัยอยู่ยังตอบมาไม่ครบค่ะ แต่ยังไงก็ไปแน่ๆแล้ว เพื่อนๆพี่ๆที่เคยไปเรียนจัดของกันยังไงคะ อะไรที่ซื้อไปเลยดีกว่าหรือค่อยไปซื้อที่นู่นเอา แล้วก็เรื่องเงินด้วยพกไปยังไงดีอะคะ เงินสดประมาณเท่าไร traveller check ดีมั้ย บัตรเครดิตอีกต้องเปิดบริการพิเศษหรือเปล่า เอกสารที่ต้องเตรียมไปเผื่อ แล้วยังไม่รู้เรื่องวิธีจ่ายค่าเทอมเลยค่ะว่าเค้าทำกันยังไง เท่าที่เราคิดเอาเองคือเตรียมคอนแทคเลนส์ไปเผื่อเลย มีประสบการณ์อะไรที่เป็นประโยชน์กับรุ่นน้องเชิญทางนี้เลยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : ถามมาตอบให้หน่อย - [ 18 เม.ย. 52 13:16:36 A:125.25.241.233 X: TicketID:181588 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com