Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

มีใครทำงานหรือเรียนอยู่ที่อินเดียบ้างครับ

คือว่าตอนนี้ผมทำงานอยู่ที่อินเดีย พักที่ gurgoan แต่ว่าทำงานที่ south delhi อยากมีเพื่อนคนไทยไว้คุยนะครับ ไหนๆ ก็ขอเล่าชีวิตที่นี่ให้ฟังนะครับ
    ผมมาทำงานเป็น therapist ที่นี่ ทางบริษัทเขามีรถรับส่งที่พัก ที่ทำงานให้ ถือว่าโชคดีมากนะครับ ถ้าดูสภาพบ้านเมืองที่นี่แล้ว ถ้าให้นั่งรถไปทำงานเองคงเอาชีวิตรอดลำบาก ทั้งร้อน ทั้งกลิ่น ทั้งความแออัด แต่ว่าผลเสียของการทีมีรถรับส่งก็คือ เราไม่สามารถ ไปไหนมาไหนได้อย่างอิสระ นอกเสียจากวันหยุด ส่วนที่ผมมาอยู่และทำงานไม่ค่อยมีที่ไหนน่าเที่ยวเท่าไร ที่ gorgoan มีห้างสรรพสินค้าเยอะมากครับ เรียงกันเป็นตับ แต่เดินเข้าไปแล้วผิดหวังครับ ห้างบ้านเราน่าเดินกว่า แต่ส่วนที่ผมอยู่ และ รวมถึงที่ทำงานไม่ได้อยู่ใจกลางเมืองครับ เพื่อนชาวอินเดียบอกว่าตรงส่วนที่เป็นใจกลางเมืองจะมีอะไรน่าเที่ยวน่าชมกว่านี้ อันนี้ก็เลยเป็นสาเหตุหนึ่งที่อยากมีคนรู้จักไว้คอยสอบถามข้อมูลนะครับ จริงๆ ก็ถามจากเพื่อนอินเดียก็ได้ 55

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ ผมเพิ่ง activate สมาชิกวันนี้เอง

จากคุณ : <<ampo>> - [ 22 เม.ย. 52 01:05:37 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com