Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

คนโสดกับเงินเดือน 90,000 เหรียญใน LA ไม่พอเหรอคะ หรือมีเมียเนี่ย

ดูคนๆ หนึ่งอยู่ค่ะ แต่รู้สึกมีหลายๆ อย่างที่แปลกๆ รู้จักมาสามปีกว่าแล้ว แต่ก็มีหลายๆ อย่างที่เราไม่เชื่อเต็มที่ ไม่ไว้ใจ ความสัมพันธ์เลยไม่ไปไหนซักที ตอนนี้เค้าอยู่บ้านพ่อแม่วันธรรมดาและกลับคอนโดตัวเองตอนสุดสัปดาห์ค่ะ เนื่องจากเค้าให้ครอบครัวน้องสาวมาอยู่ที่คอนโดเพราะที่บ้านซ่อมค่ะ แต่ไม่รู้ซ่อมยังไงเจ็ดแปดเดือนแล้วยังไม่เสร็จเลย ตอนเราไปเที่ยวหาคราวก่อนเลยไม่ได้ไปบ้านเค้าซักครั้งเลยค่ะ เค้าบอกน้องอยู่

ตอนแรกเค้าก็พูดว่ารอน้องออก จะได้สะดวกสบายขึ้นเพราะได้ย้ายกลับคอนโดตัวเอง อยู่ดีๆ เมื่อวานมาบอกว่าถ้าน้องออกจะเอาคอนโดให้เช่าดีกว่า เพราะทุกวันนี้ไม่มีเงินเก็บเลย เราก็งงๆ ว่าต้องการเงินขนาดนั้นเลยเหรอ เค้าบอกว่าทำงานเงินเดือน 90,000 เหรียญต่อปี ซึ่งเค้าบอกว่าก็เยอะนะ แต่ค่าใช้จ่ายเค้าเยอะ จ่ายภาษีก็เยอะ ค่าประกัน ค่ารถอีก เงินเก็บเค้าไม่มีเลย แต่เราก็งงๆ อายุ 39 แล้วเนี่ยนะ จะย้ายกลับเข้าบ้านพ่อแม่ถาวร เราบอกว่าไม่อยากมีที่อยู่เป็นของตัวเองเหรอ สบายใจด้วยนะ เค้าบอกว่าถ้าอยากอยู่คนเดียว อาจจะไปเปิดโรงแรมอยู่ซักเดือนละสองสามวัน วันละร้อย ก็ยังได้เงินค่าเช่าอยู่ดี ฟังแล้วยิ่งประหลาดใหญ่เลย คนอะไรเนี่ย เงินไม่พอขนาดนั้นเลยเหรอ

เฮ้อ แอบคิดไปว่าจริงๆ มีเมียแล้วรึเปล่า เพราะเวลาอยู่บ้านพ่อแม่จะไม่ยอมคุยโทรศัพท์ หรือเปิดกล้องให้เราดู แล้วถ้าให้เช่าจริงๆ เกิดเราจะแวะไปเยี่ยมเราก็จะไม่มีที่พักอีกใช่ไหมเนี่ย แต่ถ้ามีเมียแล้ว จะมานั่งคุยกันเราตั้งสามปีทำไมเนี่ย อะไรก็ไม่ได้จากเราเลย ถ้าเราไปหาเค้าก็พาเที่ยวตลอด เฮ้อ จะได้ก้าวหน้ากันไหมน้อ มีแต่คำถาม

จากคุณ : สงสัยจริงๆ - [ 23 เม.ย. 52 01:45:49 A:58.8.187.199 X: TicketID:212972 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com