Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

roomate

roommate  -----> แบบนี้คับ หัวข้อผิด 55

เรื่องราวของ ผมวันนี้ดูเศร้านิดหนึ่ง คงไม่ตลก เหมือนกับ
    หลายๆๆกระทู้ที่ผมตั้งและมาถาม ป้าๆๆ ^^" ชาวไกลบ้าน
    แต่วันนี้ ผมต้องย้ายบ้านอีกครั้งหนึ่ง ย้ายเพราะที่ใหม่ถูกกว่า แต่
    คือ ผม อยู่ห้องส่วนตัวและก็มีห้องน้ำในตัว ที่บ้านดู โอเคเลยทีเดียว
    และอีกห้องก็เป็นห้องรูทเมทของ ผมซึ่งเขาเป็น คนอเมริกัน อายุราวๆๆสี่สิบกว่าๆๆ
    ต่างคนต่างอยู่ต่างใช้ชีวิต ของแต่ล่ะคน ผมแฮปปี้ตลอด หนึ่งปีที่อยู่เรามี ปัญหา ต่อกัน แค่ครั้งเดียว ซึ่งมันนน้อยมาก แต่แล้ววันหนึ่ง เป้นบ้าน ถัดจากผมไป สอง บ๊อคถนน พี่คนไทยที่รู้จักกัน
    ชวนผมไปอยู่ด้วย ด้วยราคา $500 จาก $715 ที่ผมจ่ายอยู่ ณ ตอนนี้
    บ้านหลังล่ะห้าร้อย มี คนอยู่สี่คน สองคนอยู่ ห้องรับแขก อีก คนอยู่ห้องเล็ก ส่วนผม อยู่ห้องใหญ่สุดและ กว้างที่สุด ห้องน้ำในตัวเหมือนเดิม แต่ที่เสียคือไม่มีแอร์ ผมกลับมาตัดสินใจ แล้วว่าจะไม่อยู่ บ้านเดิม เลยมาบอกกับ รูมเมท ว่าจะ ขอ ย้าย ซึ่งรูมเมท ช๊อคมาก
    เขาบอกให้เราไปคิดดูอีกที ไม่กี่นาทีต่อจากนั้นเขา ลดราคาให้ผมเหลือ $ 615 มันเป็นอะไรที่ กู้ดดิว มากๆๆ ผมาสับสนมากเลยครับ ตอนนี้ ผมก็กลัว ว่าบ้านใหม่ที่ผมจะไปอยู่ จะไม่สงบเหมือนที่นี้ แต่พี่คนนั้นเขาดีมาก ผมรู้จักเขามา ประมาณสองปี มันทำให้ผม สับสนเอามากๆๆ

ผม ก็เลย อยากมาถามป้าๆๆ ในห้องนี้ เกี่ยวกับความคิดเห็น ที่ว่า
    ความกลัว กับ ความสบาย ทั้งใจ และกาย ป้าๆๆจะเลือก ยังไง
    ผมรู้ว่าการเปลี่ยนแปลงสำคัญ เลยไม่อยากตัดสินใจ ในช่วงระยะเวลาสั้นๆๆ

ขอบคุณครับ ^^"

แก้ไขเมื่อ 23 เม.ย. 52 13:38:16

จากคุณ : นักเรียนรากแก้ว - [ 23 เม.ย. 52 13:36:17 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com