Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

>> มีใครจะไปหรือเรียนอยู่ Mcgill U, U of Montreal หรือ U อื่นๆ ใน Montreal บ้างหรือเปล่าึครับ <<

กำลังจะไปเรียนต่อ PhD Logistics Management ที่ Mcgill U + HEC Montreal (เป็น Joint Program น่ะครับ)  จะไป Fall'09 แล้วยังไม่ค่อยรู้เรื่องเลย  อยากติดต่อคนที่อยู่ที่นั่น  และมีคำถามเล็กน้อยครับ

1) Mcgill U กับ U of Montreal ห่างกันมากไหมครับ (ดู Google Map ใกล้กันจัง) ผมต้อง take courses ที่ Mcgill แต่ทำ Research กับ Prof ที่ U of Montreal (เนื่องจาก Prof ดังกว่า - -")  ควรจะหาที่พักที่ไหนดี

2) ตอนนี้ได้ทุนเบื้องต้น  หักค่าเรียนแล้วเหลือประมาณ 1,000-1,200 CAN$ พอค่าที่พัก+ค่าใช้จ่ายๆ ต่างๆ หรือเปล่าครับ  (อาจได้เพิ่มอีก  แต่ยังไม่ชัวร์น่ะครับ)

3) พวกการทำงานพิเศษเป็นอย่างไรครับ  พอหาได้หรือเปล่าถ้าอยากทำ

4) มีอะไรที่ควรเตรียมไปพิเศษหรือเปล่า  เพราะว่าหนาวมากกก (T_T)

ขอบคุณมากครับ (^_^)

จากคุณ : Ariete - [ 27 เม.ย. 52 15:32:22 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com