Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ถามเกี่ยวกับ supermarket กะ taxi ใน US หน่อยสิคะ

พอดีจะต้องไปประชุมที่ Houston อ่ะค่ะ ตั้งแต่เกิดมาไม่เคยจากบ้านไกลเลย โรงแรมที่บริษัทให้ไปอยู่คือ JW Marriott hotel อ่ะค่ะ อยู่ตรงข้าม Galleria นายบอกว่า ใกล้แหล่งชอปปิ้ง จะได้ไม่เหงา เข้าไปดูในเวบก็เป็นห้างที่ใหญ่ ร้านอาหารก็เยอะ คงไม่อดตาย
    แต่ที่หาไม่เจอคือ Supermarket อ่ะค่ะ ลอง search จาก google earth แต่ล่ะที่ก็ไกลจากโรงแรมมาก ๆ (คือ อยากซื้อพวกขนม น้ำขวด ตุนไว้กินที่โรงแรมอ่ะค่ะ) ประมาณว่าต้องนั่งรถเท่านั้น แต่เนื่องจากเราขับรถไม่เป็น ก็คงต้องนั่ง taxi ไป เลยอยากถามพี่ๆ เพื่อนๆ ที่อยู่ US หน่อยค่ะ ว่า

1) supermarket ที่ US/Houston นี่มันมีเหมือนกะพวก Lotus, Big C บ้านเราไหมคะ ของ US นี่เป็นยี่ห้ออะไรอ่ะคะ

2) ถ้าเรานั่ง taxi จากโรงแรมไป supermarket แล้วขากลับ เราสามารถเรียก taxi จากหน้า supermarket ได้เหมือนที่บ้านเราไหมคะ คือแบบว่า มันจะมี taxi รอให้บริการเลยหรือเปล่า แล้วถ้าไม่มีเนี่ย เราเดินไปที่ถนน โบกมือเรียกได้เลยไหมคะ
    แล้วเวลาไปทานอาหารร้านอาหารที่นั่ง taxi ไปนี่ ขากลับเราจะหา taxi ได้ง่ายๆ ไหมคะ หรือว่าต้องให้ที่ร้านโทรเรียกให้

อาจจะถามอะไรต๊องๆ ไปหน่อยนะคะ พอดีไม่เคยไปต่างแดนเลย เลยไม่แน่ใจว่าบ้านเมืองเค้าเป็นไงอ่ะค่ะ ช่วยแนะนำด้วยนะคะ
    ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : santik - [ 27 เม.ย. 52 20:20:07 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com