Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

+++ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ มีเพื่อนต่างชาติเค้าจะมาหาและรับไปอยู่ด้วย ต้องเช็คอะไรบ้างคะ +++

คือพอดีรู้จักเพื่อนต่างชาติคนนึงค่ะ คุยกันได้ระยะหนึ่งแล้วทางเมลและMSN พอดีว่าเค้าจะขอมาเมืองไทยและเค้าว่าอยากให้เราไปอยู่กับเค้าค่ะ แต่เราก็ไม่มีความรู้เรื่องนี้เลยและกลัวถูกหลอกค่ะ เลยอยากถามเพื่อนๆทุกท่านว่า

1. ต้องเช็คอะไรบ้างเพื่อยืนยันตัวตนและการมีอยู่จริงของเขา
    2. กลัวโดนหลอกมากเลยค่ะ เราต้องป้องกันยังไงดีคะ
    3. เรื่องการขอ Visa นั้นต้องทำอย่างไรบ้างคะ
    4. ขอคำแนะนำอื่นๆที่ควรทราบด้วยค่ะ

ขอขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำนะคะ

จากคุณ : กลัวโดนหลอก - [ 7 พ.ค. 52 18:39:53 A:124.121.174.224 X: TicketID:215163 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com