Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

มีใครเรียนอยู่ หรือจะไปเรียน U of York (UK) ปีนี้บ้างครับ อยากขอคำแนะนำครับ

คือผมจะไปเรียน MSc Econ&Finance ที่ University of York ปีนี้ครับ (เดินทางประมาณ ต้นเดือนกันยายนครับ) อยากรู้ว่ามีใครจะไปปีนี้บ้างครับ แล้วก็อยากทราบข้อมูลเกี่ยวกับ U ตามนี้ครับ
    1. อยากรู้สภาพโดยทั่วไปของเมือง และมหาวิทยาลัยครับ
    2. ข้อมูลเกี่ยวกับหอพักครับ ว่าควรพักที่ไหน อย่างไรครับ
    3. มีคนไทยไปเรียนมากไหมครับ

ขอบคุณสำหรับทุกๆ คำแนะนำครับ

จากคุณ : สิริสัมปันโน - [ 7 พ.ค. 52 19:38:16 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com