Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

กระทู้บำเพ็ญประโยชน์ (เกือบจะ)รวม FAQ เกี่ยวกับอเมริกาค่ะ...ก่อนตั้งกระทู้แวะมาอ่านกันหน่อยนะจ๊ะ

Caligirl หายหน้าหายตาไปนานหน่อยนะคะ ไม่ค่อยได้ตั้งกระทู้เลยเพราะ”พุง”เริ่มจะติดคอมค่ะ จะลุกจะนั่งจะขยับแสนจะลำบากค่ะตอนนี้ ตอนนี้ได้แต่อดทนค่ะ เพราะคิดว่าอีกไม่เกินเดือนเจ้าตัวเล็กคงจะออกมาแล้วหล่ะค่ะ โอ๊ะโอ.. พล่ามอีกแล้วค่ะ ขอเข้าเรื่องกระทู้เลยนะคะ

คิดว่ากระทู้นี้คงจะเป็นกระทู้สุดท้ายที่จะตั้งก่อนเจ้าตัวเล็กจะออกมาค่ะ เลยขอตั้งกระทู้บำเพ็ญประโยชน์สักหน่อย

เนื่องจากCG ใช้ชีวิตหลักๆอยู่มาแค่สองประเทศ คือประเทศไทยและประเทศอเมริกา เรื่องเมืองไทยนี่ไม่ค่อยสันทัดเพราะอยู่แค่ตอนเด็กๆ เลยขอเขียนเรื่องที่เพื่อนๆหลายๆคนมักจะเข้ามาตั้งคำถามเกี่ยวกับประเทศอเมริกานะคะ
    จะแบ่งคำถามและคำตอบเป็นข้อๆไปนะคะ ถ้าใครมีข้อมูลเพิ่มรบกวนช่วยเพิ่มเติมด้วยนะคะ แล้ว CG จะเข้ามาแก้ไขข้อความและเพิ่มโน๊ตจากเพื่อนๆนะคะ

ขอเริ่มจากเมื่อคุณได้รับวีซ่ามาอเมริกาแล้วนะคะ

จากคุณ : CaliGirl - [ 10 พ.ค. 52 14:45:15 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com