Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ขอความเห็นเรื่องเดทกับหนุ่ม Jewish ค่ะ

หวัดดีค่ะ วันนี้ดิฉันจะมาขอความเห็นเรื่องเดทกับหนุ่มที่นับถือศาสนายิวค่ะ

เนื่องจากว่า จขกท ตั้งแต่หย่ามาได้จะสามปีแล้วก็ไม่เคยออกเดทกับใครเลย อยู่ๆเพื่อนผู้ชายที่รูู้จักกันก็เลยแนะนำให้เดทกับน้องชายของเขา เพราะว่าเค้าก็หย่า มีลูกสาวรุ่นราวคราวเดียวกันกับลูกชายของดิฉัน เค้าอายุ 29 ส่วนดิฉัน 31 การงานดี หน้าตาดี เป็นนายแบบกางเกงไน (ถ้าใครอยู่แถว west coast ลองแวะดูที่กล่องกุงเกงในผู้ชายดูนะคะ จะมีรูปเค้าอยู่ข้างกล่อง ฮ่าๆ อันนี้โฆษณาซะหน่อย)  เพื่อนดิฉันบรรยายสรรพคุณมาซะดิบดี ดิฉันก็เลยตกลงไปดินเนอร์กับเค้า เอาก็เอาวะ เผื่อเค้าชอบของแปลก ฮ่า ๆ ตอนแรกก็คิดว่าไปเล่นๆ ไม่ชอบก็ไม่เป็นไร ถือว่าทำเอาใจเพื่อน แต่ปรากฏว่า พอเค้าส่งดิฉันขึ้นรถหลังจากดินเนอร์และคุยกันสามชั่วโมงกว่าๆ  เค้าขอออกเดทอีกครั้งที่สอง เอาละสิ พ่อหนุ่มซุปเปอร์โมเดลเนี่ยท่าทางมันจะเอาจริงแฮะ

เรื่องของเรื่องก็คือ เค้าเป็นคนยิว จขกท ไม่รู้ว่าคนยิวลักษณะนิสัยเป็นไง กลับบ้านมาเล่าให้เพื่อนฟัง เค้าบอกว่าคนยิวขึ้เหนียว จมูกโต แต่ที่เจอมาเค้าก็่จ่ายค่าดินเนอร์ และเราก็ออกตัวช่วยจ่ายค่าค็อกเทล (ร้านที่ไปกินข้าวแพงมากค่ะก็เลยช่วยเค้าออก) แต่ก็อย่างว่าแหละ ว่าเดทแรกเราก็ยังไม่รู้จักกันดี แต่เท่าที่ดู ท่าทางเค้าเป็นคนดี จมูกเค้าก็โตเหมือนฝรั่งทั่วไป ฮ่าๆ

เราก็เลยอยากรู้ว่า ใครรู้จักคนยิว หรือมีเพื่อน แฟน เป็นยิว รบกวนช่วยให้คำแนะนำด้วยค่ะ เคยได้ยินมาว่า ถ้าต้องแต่งงาน (อันนี้สมมตินะคะ ยังไม่คิดไปไกลขนาดนั้น) ผู้หญิงต้องเปลี่ยนเป็นยิวด้วย ใช่หรือเปล่า

เรายังไม่ตกลงที่จะไปออกเดทกับเค้ารอบสองนะคะ เค้าก็รอคำตอบอยู่ รอถามศิลาณีไกลบ้านดูก่อน ว่าดิฉันควรทำยังไง

จากคุณ : amiwhoiam - [ 10 พ.ค. 52 21:10:20 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com