Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ถ้าเกิด SSN หายจะต้องทำอย่างไรครับ

เรื่องมีอยู่ว่า วันนี้ผมเพิ่งจะสอบเสร็จครับ สอบเสร็จแล้วก็... อีกหนึ่งชั่วโมงก็นั่งรถออกมาที่สนามบิน เตรียมตัวจะไปร่อน San Francisco

ปกติผมจะเก็บ SSN ไว้กับ passport และเอกสารสำคัญอื่นๆไว้ที่เดียวกัน แต่วันนี้ พอผมมาถึงสนามบิน ผมหา SSN ไม่เจอครับ ตอนนั้นร้อนรนมาก

อีกซักพักถึงตั้งสติได้ ค่อยๆหา ปรากฎว่าติดอยู่กับหน้าแรกของ passport ครับ คราวนี้ถือว่าโชคดีไป *O*

แต่อยากทราบครับว่า ถ้าเกิด SSN ผมหายขึ้นมาจริงๆจะต้องทำอะไร มีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้างครับ

ขอบพระคุณทุกความคิดเห็นล่วงหน้าเลยครับ _/l\_

จากคุณ : Mente Hermosa - [ 17 พ.ค. 52 05:19:36 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com